14/08 อัพ repack กับ receive ยังรันไม่ได้ แก้ปัญหายังไงคับ

Thailand

Moderator: Moderators

tamx
Human
Human
Noob?: Yes

Re: 14/08 อัพ repack กับ receive ยังรันไม่ได้ แก้ปัญหายังไงคับ

#21 Post by tamx »

ทำไมยังคิดว่าพวกผมโฆษณาเกินจริงอีกล่ะครับ ในเมื่อมันก็ทำได้จริง พวกผมติดต่อสื่อสารกับฝรั่ง คุยกันจนสนิทพอประมาณ คือ ก็ถือว่ากลุ่มของผมแก้ไขบอทกันได้เองจริงมั๊ยครับ

ไอ้ที่คุณเห็นในตอนแรกที่ยังไม่ได้เริ่มเปิดเว็บน่ะ มันจริงแน่นอนครับ ว่าพวกผมคนไทยแท้ๆเนี่ยทำเองยังไม่ได้หรอก

แต่หลังจากนั้นพวกผมมีการติดต่อกับฝรั่งเขา คุยกันเกือบทุกวัน แล้วได้เปิดเว็บขึ้นมา ช่วงนั้นก็ถือว่าพวกผมเป็นกลุ่มที่แก้บอทกันได้แล้ว ... คือเราคงไม่ต้องไปสาธยายให้ใครฟังมากหรอกนะว่า กลุ่มเรามีใครบ้าง อะไรยังไง ขอให้รู้ว่าแึค่ว่า กลุ่มเราบอทได้ ก็น่าจะเข้าใจละ มัวยึดติดเอาแต่นินทา บ้าบออยู่นี่มันได้อะไรขึ้นมา เอาเวลาไปบริจาคเงินให้ฝรั่งไม่ดีกว่าเหรอ

แล้วเรื่องที่คุณช่วยคนอื่นนั่นก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีึครับ แต่มันไม่ตรงประเด็น เพราะว่าตอนนี้เราพูดถึงเรื่อง บอท คุณมากล่าวหาว่าพวกผมพูดเกินจริงบ้าง หาว่าอุบอิบเงินกันบ้างล่ะ พวกผมเสื่อมเสียมั๊ยครับ ? คุณมาตั้งประเด็นให้คนอื่นคิดตามจนพวกผมเสื่อมเสียเนี่ย มันดีแล้วเหรอ ?

แล้วอย่าเอาเรื่องบริจาคขอทาน 5 บาท 10 บาท มาคุยโม้ล่ะครับ ว่าเคยทำดีไว้แล้ว ไม่งั้นคงได้โม้กันยันลูกบวชเลยนะ อยากให้คุยตรงประเด็นกันหน่อยว่าพูดกันเรื่อง บอท อยู่แท้ๆ
(คือผมเข้าใจว่าบางทีไอ้กล่องดาวเทียมที่คุณทำอยู่อาจจะมีมูลค่าแพง เ็ป็นหมื่นๆ ที่คุณทำให้คนอื่นใช้ฟรี แต่ตอนนี้พูดเรื่องบอท ก็เอาให้มันตรงประเด็นด้วยละกัน)

แล้วเรื่องมาเรียกผมว่าน้องเนี่ย บางทีคุณรู้อายุผมแล้วคุณอาจจะหน้าหงายก็เป็นได้นะครับ

ปล. ปากผมเทพจริง แต่มันเอาไว้ใช้กับคนที่มันปากเสียใส่พวกผมก่อนแค่นั้นเอง (คือปกติผมไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนอยู่แล้ว)
Last edited by tamx on 16 Aug 2013, 10:06, edited 1 time in total.

tamx
Human
Human
Noob?: Yes

Re: 14/08 อัพ repack กับ receive ยังรันไม่ได้ แก้ปัญหายังไงคับ

#22 Post by tamx »

ประเด็นจริงๆมันมีอยู่แค่ว่า มีสามัญสำนึกช่วยบริจาคกันบ้างได้รึป่าว จะัเอาแต่ใช้ฟรีเหรอ ถ้าบริืจาคให้เขา เขามีกระจิตกระใจช่วยแก้ให้ ก็มีบอทไว้ใช้กัน ง่ายๆ แค่นั้นเอง

ถ้าใครไม่ได้ช่วยบริจาค ก็แก้เอง หรือรอคนใจบุญเอามาแจกฟรี (ก็รอไปดิ ไม่มีใครว่า) ... แต่ทำไมต้องมาเหน็บแหนม กัดจิก หาว่าเขาไม่มีน้ำใจบ้างล่ะ มางอแง ตีโพยตีพาย พูดมากความกันทำไม มันเกินไปมั๊ยครับ

ทำไมไม่คิดเอาเองบ้าง ตัวเองไม่ได้ออกค่าใช้จ่ายช่วยอะไรเลย ก็เลยไม่มีใช้ ก็อยู่อย่างนี้ต่อไป ... คือต้องรู้ตัวเอง ว่าตัวเองมีเท่านี้ ก็อยู่ไปแบบนี้ ยังไงถ้ามีบุญมีโชควาสนา ก็คงมีคนเอามาให้ใช้เอง

ไม่ใช่ตัวเองไม่มีเงิน ก็มานั่งบ่้นว่า ทำไมไม่มีใครเอาเงินมาให้กุใช้ ... ไม่มีบอท ก็มานั่งบ่นว่าพวกที่มีบอทใจร้าย ... บลา บลาๆๆๆๆๆๆๆ

เขาเรียกว่าไม่รู้จักประมาณตน เห็นแก่ตัว เอาแต่ได้ (เวลาบอทได้ก็หายหัว ไม่เคยมาช่วยตอบคำถาม ชี้แนะคนที่บอทไม่เป็น ไม่เคยช่วยไรหรอก ... พอบอทเน่าเข้าไม่ได้ ก็มาถามหาความช่วยเหลือ ถ้าไม่มีใครช่วยก็ด่าๆๆๆมัน)

Post Reply