พอเดือดร้อนบอทไม่ได้กลับมาที่บรอดไอ้พวกเห็นแก่ตัวทั้งหลาย

Thailand

Moderator: Moderators

isensosuikar
Noob
Noob
Noob?: No

Re: พอเดือดร้อนบอทไม่ได้กลับมาที่บรอดไอ้พวกเห็นแก่ตัวทั้งหลาย

#11 Post by isensosuikar »

คุณ Number รู้สึกจะเป็นคนที่สอนการเปิด x โหมดเซิฟแองนะครับ ผมเคยเข้ามาอ่านเจออยู่ แต่ไม่ได้ทำตามนะไม่รู้ว่าใช้ได้ปล่าว เพราะบอทแต่เซิฟปกติ

saber20045
Human
Human
Noob?: Yes

Re: พอเดือดร้อนบอทไม่ได้กลับมาที่บรอดไอ้พวกเห็นแก่ตัวทั้งหลาย

#12 Post by saber20045 »

jaisor จากที่ผมไล่อ่านโพสที่คุณโพสนั้นคือ คุณไม่สามารถบอทได้มาก่อนหน้านี้ และคุณไม่มีความพยายามเลย เอะอะทำอะไรไม่ได้ก็โพสขอเขาไปทั่ว
ขอบอทเขาบ้าง ติดตรงนี้ไม่ได้ก็โพสถาม (อันนี้ผมก็เข้าไปตอบปัญหาคุณนะ)
ถ้าคุณหัดอ่านทุกโพสที่คุณ number นั้นโพสไว้คุณจะสามารถแก้ปัญหาบอทของคุณได้นะ
เพราะทุกโพสที่คนอื่นๆเขาเขียนนั้นมีข้อมูลวิธีการแก้ไขปัญหาของคุณทั้งนั้น เพราะเขาเคยประสบปัญหาแบบคุณมาก่อน
ถ้าคุณอ่านมันดีๆมีหรอที่คุณจะแก้ไขไม่ได้ :roll:

ping182
Noob
Noob

#13 Post by ping182 »

ผมบอทได้เพราะคุณ number ครับ

แต่ก่อนหน้านี้ ผมก็ PM ถามหลายๆท่าน และผมใช้เวลาค้นคว้าหน้าคอมเป็นวันๆ (ศ เสา อาทิตย์ ทั้งวัน)

กว่าจะรู้จัก Appserv กว่าจะรู้จัก Sirenlove กว่า จะเข้าใจ nMuka

แล้วสุดท้ายผมก็ยังบอทไม่ได้

ก็มาได้คุณ number มาชี้ทางสว่าง ผมก็มาประติดประต่อ จนบอทได้

ด้วยความเคารพ ผมว่าผมเองก็พยายามตอบทุก PM นะครับ

ผมไม่เก่งเลย แต่ผมพยายาม

3 ชั่วโมงที่ผ่าน ผมก็ลองแก้อะไรง่ายๆ ที่สติปัญญาผมพอจะเอื้อมไหว (ลอง 4.1.8 / 4.1.9)

มันก็ยังไม่ได้ครับ

สิ่งที่ท่านควรทำคือช่วยกันแชร์ ช่วยกันแก้ ซ้ำเติมกันไปก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาครับ

devilot
Noob
Noob

#14 Post by devilot »

จากที่อ่านข้อความมา ขอเดาว่าคุณไม่มีปัญญาจะบอทในตอนแรก พอมาวันนี้หลายๆคน หรือเกือบทุกคนบอทไม่ได้ คุณเลยรู้สึกครึ้มใจ งี้เปล่าครับ?
หลายๆคนในที่นี้ที่บอทได้ ปัจจัยไม่ได้มาจากคนๆเดียว ผมก้ได้คำแนะนำจากหลายๆท่าน แล้วก็พยายามศึกษาเองเท่าที่ความรู้ของตัวเองมันจะเอื้ออำนวย ผมก็ยังบอทได้ ละที่บอกว่าพอบอทได้แล้วก็ทิ้งบอร์ดไปไม่ตอบ ผมว่ามันมีหลายเหตุครับ ของผมคือ ผมไม่แน่ใจว่าคำแนะนำของผมมันจะถูกต้องหรือเปล่า จึงปล่อยให้ผู้ที่รู้จริงๆมาตอบดีกว่า เพราะคำตอบของผมอาจจะทำให้อะไรๆมันสับสน แล้วอีกอันนึงคือ รำคาญพวกคำถามซ้ำๆซากๆ ทำให้รู้ว่าคนประเภทนี้ไม่มีความพยายามในการหาข้อมูลเลย ทั้งๆที่มันก็อยู่แถวๆบอรืดนี้แหละ ก็ยังจะต้องรอคนมาป้อนให้ กับคนแบบนี้ ต่อให้ผมรู้ข้อมูลที่แน่นอนผมก็ไม่ช่วยครับ ให้ไปหาเอาเอง เพราะรู้ว่าคำตอบมันมีอยู่แล้ว เวลาผมติดขัดอะไร ผมก็เข้ามาค้นๆในนี้ก่อน ถ้าไม่มีก็ไปค้นใน Google ก็เจอคำตอบตลอด แทบไม่ต้องมาโพสอะไรให้มันเปลืองที่บอร์ดเลย เพราะงั้น เปิดโลกให้กว้างๆ มองหลายๆมุมนะครับ จขกท. ออกมาจากกะลาบ้างก็ดีครับ มุมมองจะได้กว้างๆหน่อย

kukujang
Noob
Noob

#15 Post by kukujang »

ผมไม่รุจักคุณ number อะไรนี่นะครับ
แต่ผมโชคดีบังเอิญ เจอเค้าคุยกันที่เว็บท่าเรือ พอดี
เลยเข้าใจได้ง่ายๆ

ส่วนปัญหาอื่นๆ กดเซิทเอาครับ มีหมด
ปกติ จะกดดูจากกูเกิ้ล ต้องดูในแคชเหมือนกัน เพราะเว็บปิดไปแล้ว

หลังจากนี้ไม่นาน ก็คงไม่มีแระ เพราะแคชไฟล์บางอัน เริ่มถูกลบไปหมด

rudsoi20kub
Plain Yogurt
Plain Yogurt

#16 Post by rudsoi20kub »

คุน number แก้ปัญหาเมื่อคลาวที่แล้วครับ ผมไม่ทราพว่ามีคนอื่นแก้ได้ก่อนใหม หรือ ยังไง แต่คุณnumberแก้ได้แล้วเอามาลงใว้ก่อน
เลยต้องยกเครดิตครั้งนั้นให้เขา ผต่ผมเชื่อว่ครั้งนี้ไม่มีคุณnumber ปัญหาทุกอย่าจะมีทางออกเพราะเราร่วมแรงกันทำ แม้ครั้งหน้าจะมีอีกครั้งเราก็จะสุ้
ผมสงสัยว่า จขกท เขาเป็นอะไรมากหรือป่าวอาการมันเป็นอย่างไร

witthawas05
Noob
Noob

#17 Post by witthawas05 »

devilot wrote:จากที่อ่านข้อความมา ขอเดาว่าคุณไม่มีปัญญาจะบอทในตอนแรก พอมาวันนี้หลายๆคน หรือเกือบทุกคนบอทไม่ได้ คุณเลยรู้สึกครึ้มใจ งี้เปล่าครับ?
หลายๆคนในที่นี้ที่บอทได้ ปัจจัยไม่ได้มาจากคนๆเดียว ผมก้ได้คำแนะนำจากหลายๆท่าน แล้วก็พยายามศึกษาเองเท่าที่ความรู้ของตัวเองมันจะเอื้ออำนวย ผมก็ยังบอทได้ ละที่บอกว่าพอบอทได้แล้วก็ทิ้งบอร์ดไปไม่ตอบ ผมว่ามันมีหลายเหตุครับ ของผมคือ ผมไม่แน่ใจว่าคำแนะนำของผมมันจะถูกต้องหรือเปล่า จึงปล่อยให้ผู้ที่รู้จริงๆมาตอบดีกว่า เพราะคำตอบของผมอาจจะทำให้อะไรๆมันสับสน แล้วอีกอันนึงคือ รำคาญพวกคำถามซ้ำๆซากๆ ทำให้รู้ว่าคนประเภทนี้ไม่มีความพยายามในการหาข้อมูลเลย ทั้งๆที่มันก็อยู่แถวๆบอรืดนี้แหละ ก็ยังจะต้องรอคนมาป้อนให้ กับคนแบบนี้ ต่อให้ผมรู้ข้อมูลที่แน่นอนผมก็ไม่ช่วยครับ ให้ไปหาเอาเอง เพราะรู้ว่าคำตอบมันมีอยู่แล้ว เวลาผมติดขัดอะไร ผมก็เข้ามาค้นๆในนี้ก่อน ถ้าไม่มีก็ไปค้นใน Google ก็เจอคำตอบตลอด แทบไม่ต้องมาโพสอะไรให้มันเปลืองที่บอร์ดเลย เพราะงั้น เปิดโลกให้กว้างๆ มองหลายๆมุมนะครับ จขกท. ออกมาจากกะลาบ้างก็ดีครับ มุมมองจะได้กว้างๆหน่อย
+1 ครับ ผมเองเป็นแฟนคลับมาตั่งแต่ เมืองท่าเรือยังไม่ยุบละครับ ศึกษาทุกอย่างจากเมื่องท่าเรือทั้งนั้น พอมาที่นี้ หลายคนสกิดจน เข้าใจครับ บวกกะเรียนวิศวะคอมอยู่ตอนนี้ เลยมีความรู้บ้างแต่ยังไม่ลึกพอ เลยยัง งม โข่งเหมือนๆกันและครับ

xitryotn
Noob
Noob

#18 Post by xitryotn »

http://forums.openkore.com/search.php?a ... 8&sr=posts

ดูๆแล้วนายก้ไม่เคยได้โพสช่วยเหลือใครเลยนะ
มีแต่มาขอความช่วยเหลือและซ้ำเติม

DeathMoon
Noob
Noob

#19 Post by DeathMoon »

อุ้ย แบบนี้ แฉ แต่เช้านิ >_<

sakura55
Human
Human

#20 Post by sakura55 »

ก่อนจะถาม พยายามหีือยังครับ ผมเชื่อว่า 100 percent ของคนบอทได้เค้างมโข่งเองทั้งนั้น จะให้บอกตลอดมันไม่ใช่อะครับ

Post Reply