[มือใหม่] 4.1.8 X-Mode Bot ไม่เดิน

Thailand

Moderator: Moderators

armallstar
Noob
Noob
Noob?: Yes

[มือใหม่] 4.1.8 X-Mode Bot ไม่เดิน

#1 Post by armallstar »

พึ่งลองหา Bot วันนี้วันแรก ผมต้องการเปิดแบบ X-Mode
ผมก็ลองตามที่หาอ่านมา
appserv-win32-2.5.10
nMuka2Setup
OpenKoreEx 4.1.8
ActivePerl-5.12.4.1205-MSWin32-x86-294981

ขอบคุณมากครับผู้ที่มาแนะนำมากนะครับ ตอนนี้เข้าไปถึงในเกมละ (X-Mode)
แต่เจอปัญหาใหม่คือ เข้าไปละบอทมันยืนเฉยๆ Set Map Monster เดินให้มันหมดละแต่มันไม่เกินค้างอยู่อย่างนั้น

ปล.เป็นปัญหาที่ยังแก้ไม่ได้รึป่าวครับ หรือผมผิดพลาดตรงไหน ถ้ายังไม่ได้ผมจะได้เล่นเองก่อน ^^
ขอบคุณมากครับ

เย้ยซ้ำกับกระทู้ หลังจากเปิดเซิฟ 20.00 น. 25/6/2556 บอทไม่ทำงานครับ ซะงั้นเดียวไปหาอ่านก่อน
http://forums.openkore.com/viewtopic.php?f=69&t=51648
Last edited by armallstar on 26 Jun 2013, 03:35, edited 2 times in total.

misbon
Noob
Noob

Re: [มือใหม่] นั่งหาข้อมูลมานานก็ไม่ได้ซักที่อยากจะถามดังนี้ครับ

#2 Post by misbon »

ลองหาที่เค้าโพสอ่านดูนะครับ มันเกี่ยวกับไฟล์ host ทำให้มันตรง Ver ^^

hustlerunz
Noob
Noob

Re: [มือใหม่] นั่งหาข้อมูลมานานก็ไม่ได้ซักที่อยากจะถามดังนี้ครับ

#3 Post by hustlerunz »

ปัญหาของผมคือ
1.nMuka2 ผมเข้าไปได้ถึงแค่ล็อกอินตัวล็อกละคร พอกดเลือกมันก็ไม่เข้าไปมันค้างอยู่งั้นและถูกตัด (ปัจจุบันจะเปิดต้องใช้อยู่ไหม nMuka2)
nMuka2 มีปัญหาอยู่ครับเมื่อวาน Ro update
2.OpenKoreEx ของผมไม่สามารถเปิด start.exe ได้ กดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น สามารถเปิดได้แต่ wxstart.exe
น่าจะมาจากไม่ได้ลง Perl510.dll หรือ Activeperl
3.เปิด wxstart.exe พอถึงเลือกเซิฟก็โดนตัดทันที่ wxstart.exe ก็ปิดตัวเองไป
-
4.อ่านเจอบอกว่า OpenKoreEx 4.1.9 เปิด X-Mode ไม่ได้ ผมก็เลยไปหา 4.1.8 มีปัญหาคือเปิดไม่ได้มันบอกว่าเป็นเวอร์ชั่นเก่า
http://openkore-opk-thaikore-tk-bot-ro- ... ubcom.html

DeathMoon
Noob
Noob

#4 Post by DeathMoon »

ถ้าจะเปิดแบบ X-mode ไม่ต้องใช้ nmuka นิ คับ ผมไม่เห้นต้องใช้ทำให้ host ip ตรงกันละ appserv ปรับให้ ตรงแค่นั้นเองคับ

kabukill
Noob
Noob

#5 Post by kabukill »

ถ้าเปิดแบบ x mode ไม่ต้องใช้ nmuka นี่ครับ
ใช้โปรแกรมจำรองโฮส แล้วตั้งค่าversionให้ตรงก็เล่นได้แล้ว แต่เมื่อวันที่25 มิ ย ที่ผ่านมาหลังปรับปรุง sv ro
บอทยังใช้ไม่ได้นะครับ รอผู้รู้ช่วยกันแก้ไขก่อน

isensosuikar
Noob
Noob
Noob?: No

#6 Post by isensosuikar »

nMuka เห็นว่า จะปิดแล้วนะครับ เนื่องจากคนใช้น้อย ไม่พอค่าใช้จ่าย

armallstar
Noob
Noob

#7 Post by armallstar »

อ๋อ X-mode ไม่ต้องเปิด nMuka2 เดียวลองหาดูข้อมูล 2 ตัวนี้ก่อนhost ip , appserv

มีปัญหาอีกจะมาถามใหม่ ^^ ขอบคุณมากครับ

wutzaghot
Noob
Noob

#8 Post by wutzaghot »

DeathMoon wrote:ถ้าจะเปิดแบบ X-mode ไม่ต้องใช้ nmuka นิ คับ ผมไม่เห้นต้องใช้ทำให้ host ip ตรงกันละ appserv ปรับให้ ตรงแค่นั้นเองคับ

ผมใช้ 4.1.7 รบกวนแนะนำหน่อยได้ไม๊ครับ ปรับ Host IPให้ตรงกับ อะไร ตอนนี้ผมปรับ 127.0.0.1 www.albertaclub.com แต่มันไม่ได้ รับกวนหน่อยนะครับ

kkhfarm
Noob
Noob

Re: [มือใหม่] 4.1.8 X-Mode Bot ไม่เดิน

#9 Post by kkhfarm »

อย่าเพิ่งปรับอะไรทั้งนั้นครับช่วงนี้ ถึงยังไงก้ยังใช้ไมไดีอยู่ดี ตั้งแต่แพทมามะวาน 25/6/56 รอสักระยะครับ น่าจะมีเพื่อนๆในนี้แก้ไขได้

wutzaghot
Noob
Noob

Re: [มือใหม่] 4.1.8 X-Mode Bot ไม่เดิน

#10 Post by wutzaghot »

kkhfarm wrote:อย่าเพิ่งปรับอะไรทั้งนั้นครับช่วงนี้ ถึงยังไงก้ยังใช้ไมไดีอยู่ดี ตั้งแต่แพทมามะวาน 25/6/56 รอสักระยะครับ น่าจะมีเพื่อนๆในนี้แก้ไขได้
โอเคครับล

Post Reply