Chat Bot TRO พูดคุยสดๆ ร้อนๆ กันเลยดีกว่า

Thailand

Moderator: Moderators

socola
Human
Human
Noob?: Yes

Re: Chat Bot TRO พูดคุยสดๆ ร้อนๆ กันเลยดีกว่า

#2 Post by socola »

แม่มงเอาไวรัสมา อย่าไปกดนะผมเทพคอมและ

misbon
Noob
Noob

Re: Chat Bot TRO พูดคุยสดๆ ร้อนๆ กันเลยดีกว่า

#3 Post by misbon »

socola wrote:แม่มงเอาไวรัสมา อย่าไปกดนะผมเทพคอมและ
ไม่เอาไม่ทำตัวยยังงี้สิ ผมยังคุยอยู่เรย ><

socola
Human
Human

#4 Post by socola »

ถ้าดูผิด ขอโทษร่วงหน้าคับแต่ผมเช็คประวัติเค้ามาอะ

miniryu
Noob
Noob

#5 Post by miniryu »

เปิดได้ปกติอ่ะครับ chat ได้ครับ

tamx
Human
Human

#6 Post by tamx »

อัพเดทช่วยกันย้ายมา Channel #tRO ก่อนนะครับ อย่าไปเข้าห้อง #openkore เพราะในนั้นมีแต่พวกฝรั่ง เราเข้าไปพิมพ์คุยภาษาไทย เดี๋ยวเขาจะรำคาญเอา

ถ้าเราเข้าหน้าหลักของเว็บ openkore คือ http://www.openkore.com แล้วดูข้างบน กลางๆจอ จะเห็นเมนู IRC กับ Web ให้เรากดที่ลิ้ง Web

Image

จากนั้นก็จะเข้าสู่หน้าต่างตั้งค่าการ Login เข้าสู่ระบบ Chat ใส่ User เข้าไป แล้วก็ควรจะแก้ชื่อห้องจาก #openkore เป็น #tRO
เพราะถ้าเราเข้าไปที่ห้อง #openkore โดยตรง ข้างในนั้นส่วนมากแล้วจะเป็นฝรั่งคุยกัน คือ เขาจะใช้ภาษา Eng คุยกันครับ ถ้าเราเข้าไปแล้วไปพิมพ์ไทย เขาจะไม่รู้เรื่อง
ดีไม่ดีเขาจะด่าเอา หรืออาจจะคิดว่าเราเข้ามาป่วนมาเกรียน อาจโดนดีด โดนเตะออกห้องได้ จะเป็นการสร้างความรำคาญให้กับเขา ดังนั้นควรตั้งชื่อห้องใหม่ ของเราเอง
เอาง่ายๆก่อนผมแนะนำว่าตั้งเป็นห้อง #tRO ง่ายดี แล้วก็ใส่ Secture Code ตามรูปภาพที่มันให้มา เสร็จแล้วกด Connect มันก็จะ Login เข้าระบบมาให้เราเอง เจอกันที่ห้อง #tRO

Image

*** เมื่ออยู่ในห้องแชตแล้วสามารถพิมพ์คำสั่ง /nick ชื่อ เพื่อเปลี่ยนชื่อตัวเองได้ตลอดครับ (พิมพ์ลงในช่องพิมพ์ข้อความข้างล่างสุดของหน้าเว็บ)

LailaDurgan
Noob
Noob
Noob?: No

#7 Post by LailaDurgan »

ขอโทษถ้าฉันพูดผิดเกี่ยวกับเขา แต่ฉันได้ค้นคว้าเกี่ยวกับอดีตของเขาแล้ว geometry dash

Post Reply