ผมจะแนะนำให้แล้วกัน

Thailand

Moderator: Moderators

hebridean606
Human
Human
Noob?: Yes

Re: ผมจะแนะนำให้แล้วกัน

#51 Post by hebridean606 »

phetphet wrote:คือ ผมจะบอกว่าตอนนี้ผมยังทำไม่ได้นะครับ

เดี๋ยวผมทำได้แล้วผมจะเอามาบอกนะครับ

จะพยายามไปเรื่อยๆ แต่ที่แน่ๆนะครับ

ปัญหาคือ โค๊ด 07D9 แน่นอน มีคนคอนเฟิร์มมาแล้ว
เอาใจช่วยครับ
ถึงไม่สอนตรงๆ แต่ขอ แนวก็ยังดี

phetphet
Human
Human
Noob?: No

#52 Post by phetphet »

hebridean606 wrote:
phetphet wrote:คือ ผมจะบอกว่าตอนนี้ผมยังทำไม่ได้นะครับ

เดี๋ยวผมทำได้แล้วผมจะเอามาบอกนะครับ

จะพยายามไปเรื่อยๆ แต่ที่แน่ๆนะครับ

ปัญหาคือ โค๊ด 07D9 แน่นอน มีคนคอนเฟิร์มมาแล้ว
ถึงไม่สอนตรงๆ แต่ขอ แนวก็ยังดี
ลองไปดูกันเล่นๆก่อนนะครับ ในโฟลเดอร์ src\Network\Recieve ลองมองหาโค๊ด 07D9 ใน ServerType0.pm มันเป็นของ hotkeys

แต่ผมดูแล้วก็ปกติดี = = แต่ก็ไม่รู้ว่ามันติดตรงไหน มีใครที่มีอะไรผิดปกติ พอดีผมดูโค๊ดตัวนี้แล้วมันไม่มีอะไรแปลกๆเลย

tamx
Human
Human

#53 Post by tamx »

ผมจะสรุปแนวทางการคิดให้อ่านกันนะครับ

1. คุณ reddevil44 บอกว่าใช้ opk 4.1.7 แล้วบอทได้ >>> อันนี้ผมว่ามันขัดแย้งเป็นอย่างยิ่งเลยครับ เพราะว่า opk 4.1.7 มันปิด src เอาไว้ คุณจะเอาไปแก้ไขได้ยังไง

2. ถ้าคุณเก่งถึงขนาดที่ว่าสามารถงัด exe ของ opk ex 4.1.7 ออกมาดูได้ (คนที่จะงัดได้ต่อให้เก่งยังไงก็เสียเวลานานครับ เกือบเป็นวันแน่ๆ) >>> ซึ่งตรงนี้ผมคิดว่า ถ้าอย่างนั้น คุณโหลด opk svn ไปแก้ไข code ต่อมันจะไม่ง่ายกว่าเหรอครับ จะเสียเวลาไปงัด แฮก exe ของ opk ex 4.1.7 ทำไมกัน ผมล่ะ งง เลยนะ

3. คุณบอกว่าให้แก้ไขไฟล receive bRO >>> ในความเป็นจริงแล้ว แพคเกจการรับข้อมูลของบอท มันไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลง เพราะถึงไม่เปลี่ยนมัน ก็จะไม่ถูกตัดออกจากเกม สามารถบอทได้ปกติ (หมายถึงการเซ็ตให้บอทเข้าไปยืนในเกมเฉยๆ ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น จะไม่มีการส่ง packet ออกไปเลย มันจะรับอย่างเดียว) แต่ถ้าหากว่า เราให้บอทกระทำการใดๆ (คือการส่ง packet ออกไปยัง Server) นั่นล่ะครับ บอทจะถูกตัดทันที เพราะอะไรน่ะเหรอ ...

ก็เพราะว่า การส่ง packet ณ. แพทวันอังคารที่ 25 มิย 56 ถูกเปลี่ยน ถูกแก้ไขแล้วครับ บอทจะส่ง packet ออกไปตรงๆไม่ได้ มันจะถูกตัดการทำงานทันที
ซึ่งตรงคุณพุท (UltimaWeapon) กับ คุณ kLabMouse ได้มาชี้แนะไว้แล้วว่าจะต้องมีการ encrypt ข้อมูลก่อน จากนั้นให้เอาผลลัพธ์ที่ได้มาทำการ Xor ต่อจนเสร็จ แล้วจึงให้บอทส่ง packet ที่ได้นี้ ไปยัง Server ...... นี้คือสิ่งที่ถูกต้องครับ

การจะบอกว่า แก้เล่นๆ แก้มั่วๆ แล้วบอทใช้งานได้ จึงเป็นไปไม่ได้เลย เพราะการแก้ไขบอทในครั้งนี้ต้องอาศัยความเข้าใจในตัวบอท ตัวฟังก์ชั่นโปรแกรม เป็นอย่างยิ่ง (พูดง่ายๆ ทำมั่วๆไม่มีทางฟลุ๊คผ่านนะครับ)

อ่อ อีกอย่าง คนที่เอาบอทมาขายกินเนี่ย คือคนที่มีความคิดแปลกๆ แตกต่างจากคนอื่นอยู่มากเลยนะ ที่ผ่านมาคนดีจริงๆ เขาจะไม่ขายบอทครับ
- คุณ ไอซ์ แห่ง revemu ไม่เคยขายบอท
- คุณ เทส แห่ง mzKore ก็ไม่เคยขายบอท
- คุณ พุท แห่ง ThaiKore ก็ไม่เคยขายบอท
- คุณ แอ๊ด (ถ้าจำชื่อผิดขออภัย) ThaiKore nEx ก็ไม่ได้ขายบอท
- คุณ RAMPAGEII แห่ง OpenKore EX ก็ไม่ได้ขายบอท
- คุณ พี่อ้วน พี่เต๋า แห่ง DK + SK ก็ไม่ได้ขายบอท
- ยังไม่รวมคนอื่นๆอีกเยอะ อีกมาก พวกคุณ SuperKoreMan / Star Kung / Windows98SE / (ขาดตกใครอีกผมขออภัยล่วงหน้า) บุคคลพวกนี้เขาไม่เคยขายบอท ซึ่งเราจะรู้กันอยู่ในใจน่ะครับ ว่าคนทีี่เอาบอทมาขายน่ะ นอกจากจะเห็นแก่ตัวแล้ว ยังอาจจะเป็นพวกชอบโกงและหลอกลวงอีกด้วย
Last edited by tamx on 01 Jul 2013, 09:55, edited 2 times in total.

anotherdead
Noob
Noob

#54 Post by anotherdead »

phetphet wrote:
hebridean606 wrote:

ลองไปดูกันเล่นๆก่อนนะครับ ในโฟลเดอร์ src\Network\Recieve ลองมองหาโค๊ด 07D9 ใน ServerType0.pm มันเป็นของ hotkeys

แต่ผมดูแล้วก็ปกติดี = = แต่ก็ไม่รู้ว่ามันติดตรงไหน มีใครที่มีอะไรผิดปกติ พอดีผมดูโค๊ดตัวนี้แล้วมันไม่มีอะไรแปลกๆเลย

ใน recvpackets.txt ก็มีนะ 07D9

แล้ว recvpackets.txt มันมี 2 แบบ

แบบแรกมันเป็น 07D9 12 หรือ 07D9 268 ก็มี
แล้วใน ServerType0.pm ลอง Ctrl+F หาคำว่า 07D9 มันจะมี คอมเม้นไว้ว่า 268 ไม่รู้เค้าคอมเม้นไว้เพื่อจุดประสงอะไรรึป่าว

แบบสองจะเป็นแบบ 07D9 12 12 1

ผมไม่รู้ว่าแต่ละคอลั่มหมายความว่าไง แล้วทำไมมีสองแบบ งง ผมยังทำให้มันเดินไม่ได้เลยแย่จังเรา

phetphet
Human
Human

#55 Post by phetphet »

anotherdead wrote:ใน recvpackets.txt ก็มีนะ 07D9

แล้ว recvpackets.txt มันมี 2 แบบ

แบบแรกมันเป็น 07D9 12 หรือ 07D9 268 ก็มี
แล้วใน ServerType0.pm ลอง Ctrl+F หาคำว่า 07D9 มันจะมี คอมเม้นไว้ว่า 268 ไม่รู้เค้าคอมเม้นไว้เพื่อจุดประสงอะไรรึป่าว

แบบสองจะเป็นแบบ 07D9 12 12 1

ผมไม่รู้ว่าแต่ละคอลั่มหมายความว่าไง แล้วทำไมมีสองแบบ งง ผมยังทำให้มันเดินไม่ได้เลยแย่จังเรา
คือที่ผมเข้าใจนะครับ 07D9 นี้ ก่อนอัพแพทเป็น 12 แล้วเราก็ใช้ได้

แต่พออัพแพท packet ตัวนี้มีขนาดใหญ่ขึ้นเป็น 268 ทำให้บอทเดี้ยง

แต่ทาง bro เท่าที่ผมดูเค้าก็ใช้ 268 ไม่ใช่ 12

แต่คนที่แก้ได้เค้าบอกว่าทาง bro ใช้ 12 แล้วพอเราเอาของ bro.pm ที่ fix ค่าสำหรับ 12 มาใช้มันก็เลยค้าง

มีใครพอจะเห็นของเซิฟไหนไหมที่ ใช้ packet ตัวนี้ 12 byte

tamx
Human
Human

#56 Post by tamx »

07D9 ตาม Server tRO จะต้องใช้ Length 268 ครับ

ซึ่งในการใช้โปรแกรม Extract ของคนบราซิล ที่ชื่อโปรแกรมว่า ROX_Extractor นั้น จะแกะออกมาเป็น 12 (เป็นค่าของ Serv bRO)

ดังนั้นถ้าเราใช้ 12 จะมีปัญหาทำให้ถูกตัดเวลาเปิดบอทเข้าเซิฟ tRO ครับ

แต่ในส่วนนี้ว่าตามตรงแล้ว มันไม่มีผลกับบอทจริงๆหรอก ที่บอทกันไม่ได้ในตอนนี้มันเกี่ยวกับว่า ก่อนจะส่ง packet ออกไป บอทจะต้อง encrypt และ xor ข้อมูลซะก่อน
(ลองคิดดูสิครับว่าที่ผมพิมพ์ให้อ่านเนี่ยคุณทำเป็นมั๊ย ... คุณจะตอบเลยว่า ทำไม่เป็นงับ ........... >>> เออ ก็อยากให้รู้ว่า คนอื่นก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ มันถึงได้เน่ากันอยู่อย่างนี้นี่ไง มันยาก มันไม่ได้ง่าย ขนาดที่ว่ามั่วไปมั่วมาแล้วใช้งานได้)

*** มีแต่คนที่รู้จริง รู้ดีจริง รู้หลักการ รู้ๆๆๆๆๆ อะไรต่างๆเกี่ยวกับบอทจริงๆน่ะครับ ถึงจะสามารถแก้ไข ดัดแปลง นำไปใช้งานได้
*** ยืนยันเหมือนเดิมครับ มั่วๆ ไม่มีทางทำได้ครับ

phetphet
Human
Human

#57 Post by phetphet »

tamx wrote:07D9 ตาม Server tRO จะต้องใช้ Length 268 ครับ

ซึ่งในการใช้โปรแกรม Extract ของคนบราซิล ที่ชื่อโปรแกรมว่า ROX_Extractor นั้น จะแกะออกมาเป็น 12 (เป็นค่าของ Serv bRO)

ดังนั้นถ้าเราใช้ 12 จะมีปัญหาทำให้ถูกตัดเวลาเปิดบอทเข้าเซิฟ tRO ครับ

แต่ในส่วนนี้ว่าตามตรงแล้ว มันไม่มีผลกับบอทจริงๆหรอก ที่บอทกันไม่ได้ในตอนนี้มันเกี่ยวกับว่า ก่อนจะส่ง packet ออกไป บอทจะต้อง encrypt และ xor ข้อมูลซะก่อน
(ลองคิดดูสิครับว่าที่ผมพิมพ์ให้อ่านเนี่ยคุณทำเป็นมั๊ย ... คุณจะตอบเลยว่า ทำไม่เป็นงับ ........... >>> เออ ก็อยากให้รู้ว่า คนอื่นก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ มันถึงได้เน่ากันอยู่อย่างนี้นี่ไง มันยาก มันไม่ได้ง่าย ขนาดที่ว่ามั่วไปมั่วมาแล้วใช้งานได้)

*** มีแต่คนที่รู้จริง รู้ดีจริง รู้หลักการ รู้ๆๆๆๆๆ อะไรต่างๆเกี่ยวกับบอทจริงๆน่ะครับ ถึงจะสามารถแก้ไข ดัดแปลง นำไปใช้งานได้
*** ยืนยันเหมือนเดิมครับ มั่วๆ ไม่มีทางทำได้ครับ
ก่อนจะอัพแพท tro ใช้ 12 เหมือน bro นะครับ
หลังจากอัพแล้ว tro กลับใช้ 268
แต่ผมว่ามันอาจจะมีโค๊ดมากกว่านี้
หรือไม่ก็การเรียกใช้ hotkeys มันผิด

phetphet
Human
Human

#58 Post by phetphet »

เอ๋ แต่แปลกนะครับ

ผมโหลด recvpacket.txt ของฝั่ง forum.bro มา ที่อัพล่าสุด

เค้าใช้ 268 นะครับ ไม่ใช่ 12

tamx
Human
Human

#59 Post by tamx »

อยากบอกว่า 07D9 ผมใช้ 268 มาก่อนต้นปี 2013 อีกนะครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย

แล้วนี้ผมจะเอาข้อมูลให้คุณดูครับ

ความแตกต่างของ Packet Length ก่อน/หลัง อัพเดท (25 Jun 2013)
http://pastebin.com/QS3jubqn

opk old = packet ที่ผมแกะออกมาใช้งานบอทได้ปกติ ตั้งนานแล้ว
opk new = packet ที่แกะออกมาจาก Ragexe ของวันที่ 25 มิย 2013 ตัว 07D9 จะยังเป็น 12 ครับ ตามที่โปรแกรมแกะออกมาได้ ผมยังไม่ได้ปรับแต่งนะ แต่ตอนใช้งานจริงผมจะเปลี่ยนเป็น 268 ตามปกติ
sk = packet ที่บอท skalaxcy กำลังใช้งานอยู่ตอนนี้ครับ เข้าเกมได้ปกติ ไม่มีปัญหา จะเห็นว่า เขาใช้ 268 เหมือนกัน
tk = packet ที่บอท thaikore nex เวอร์ชั่นโมใหม่ (เพื่อแพทวันที่ 25 มิย 2013 โดยเฉพาะ) จะเห็นว่า 07D9 เขาก็ใช้ 268 เหมือนกัน

ดังนั้นผมสรุปปัญหาที่คุณกำลังสงสัยตอนนี้เลยครับว่า 07D9 ใช้ 268 แน่ๆ
และอย่าได้มาติดขัดอยู่ที่เรื่องนี้เลย คุณรีบไปหาวิธีการแก้ไขบอทในจุดอื่นๆจะดีกว่าครับ (ตรงนี้มันเสียเวลาเปล่า)

phetphet
Human
Human

#60 Post by phetphet »

tamx wrote:อยากบอกว่า 07D9 ผมใช้ 268 มาก่อนต้นปี 2013 อีกนะครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย

แล้วนี้ผมจะเอาข้อมูลให้คุณดูครับ

ความแตกต่างของ Packet Length ก่อน/หลัง อัพเดท (25 Jun 2013)
http://pastebin.com/QS3jubqn

opk old = packet ที่ผมแกะออกมาใช้งานบอทได้ปกติ ตั้งนานแล้ว
opk new = packet ที่แกะออกมาจาก Ragexe ของวันที่ 25 มิย 2013 ตัว 07D9 จะยังเป็น 12 ครับ ตามที่โปรแกรมแกะออกมาได้ ผมยังไม่ได้ปรับแต่งนะ แต่ตอนใช้งานจริงผมจะเปลี่ยนเป็น 268 ตามปกติ
sk = packet ที่บอท skalaxcy กำลังใช้งานอยู่ตอนนี้ครับ เข้าเกมได้ปกติ ไม่มีปัญหา จะเห็นว่า เขาใช้ 268 เหมือนกัน
tk = packet ที่บอท thaikore nex เวอร์ชั่นโมใหม่ (เพื่อแพทวันที่ 25 มิย 2013 โดยเฉพาะ) จะเห็นว่า 07D9 เขาก็ใช้ 268 เหมือนกัน

ดังนั้นผมสรุปปัญหาที่คุณกำลังสงสัยตอนนี้เลยครับว่า 07D9 ใช้ 268 แน่ๆ
และอย่าได้มาติดขัดอยู่ที่เรื่องนี้เลย คุณรีบไปหาวิธีการแก้ไขบอทในจุดอื่นๆจะดีกว่าครับ (ตรงนี้มันเสียเวลาเปล่า)
ขอบคุนครับ

Post Reply