ด่วน !!! วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้ (SVN r8627) 12 ก.ค. 2556

Thailand

Moderator: Moderators

tamx
Human
Human
Noob?: Yes

ด่วน !!! วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้ (SVN r8627) 12 ก.ค. 2556

#1 Post by tamx »

ขณะนี้ทางกลุ่มคนไทยที่ใช้บอท OpenKore ได้รวมตัวกันพูดคุยถึงปัญหาและหาวิธีการแก้ไขบอทอยู่ในห้องแชต #OPK@tRO
ข้างในจะมีกลุ่มคนไทยที่ใช้งาน OpenKore อยู่ประมาณ 40-50 คนครับ พูดคุยกันแลกเปลี่ยนแชร์ปัญหาทุกวัน
(เวลาราชการ 9.00 - ตี 2.00 นอกเวลาคนจะน้อยออนบ้างหายบ้าง)
คนไทยที่สงสัยปัญหาอะไรเิชิญเข้าไปสอบถามได้ครับ เข้าไปเล่นไม่ยากเลย แค่ทำตามวิธีการข้างล่าง

ใครอยากใช้บอท OPK ก็ตามมาแล้วกันครับ

ถ้าเราเข้าหน้าหลักของเว็บ openkore คือ http://www.openkore.com แล้วดูข้างบน กลางๆจอ จะเห็นเมนู IRC กับ Web ให้เรากดที่ลิ้ง Web

Image

จากนั้นก็จะเข้าสู่หน้าต่างตั้งค่าการ Login เข้าสู่ระบบ Chat ใส่ User เข้าไป แล้วก็ควรจะแก้ชื่อห้องจาก #openkore เป็น #OPK@tRO
เพราะถ้าเราเข้าไปที่ห้อง #openkore โดยตรง ข้างในนั้นส่วนมากแล้วจะเป็นฝรั่งคุยกัน คือ เขาจะใช้ภาษา Eng คุยกันครับ ถ้าเราเข้าไปแล้วไปพิมพ์ไทย เขาจะไม่รู้เรื่อง
ดีไม่ดีเขาจะด่าเอา หรืออาจจะคิดว่าเราเข้ามาป่วนมาเกรียน อาจโดนดีด โดนเตะออกห้องได้ จะเป็นการสร้างความรำคาญให้กับเขา ดังนั้นควรตั้งชื่อห้องใหม่ ของเราเอง
เอาง่ายๆก่อนผมแนะนำว่าตั้งเป็นห้อง #OPK@tRO ง่ายดี แล้วก็ใส่ Secture Code ตามรูปภาพที่มันให้มา เสร็จแล้วกด Connect มันก็จะ Login เข้าระบบมาให้เราเอง เจอกันที่ห้อง #OPK@tRO

Image
Last edited by tamx on 12 Jul 2013, 09:28, edited 6 times in total.

pomper789
Human
Human
Noob?: No

Re: ด่วน !!! ... วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้

#2 Post by pomper789 »

สวัสดีนี่คือทีมงาน แอแอแอ 55555555

ฉันไปดักฟังทุกวันเลยนะจะบอกให้

:lol: :lol: :lol:

tamx
Human
Human

Re: ด่วน !!! วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้ (หลังวันที่ 25-มิย-2013)

#3 Post by tamx »

Update ตอนนี้เราย้ายห้องไปอยู่อีกห้องแล้วนะครับ ใครจะตามไปก็ตามมาเลย #OPK@tRO

miniryu
Noob
Noob

Re: ด่วน !!! วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้ (หลังวันที่ 25-มิย-2013)

#4 Post by miniryu »

tamx wrote:Update ตอนนี้เราย้ายห้องไปอยู่อีกห้องแล้วนะครับ ใครจะตามไปก็ตามมาเลย #OPK@tRO
รับทราบครับ
ขอบคุณครับ

yaikung
Noob
Noob

Re: ด่วน !!! วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้ (SVN r8627) 12 ก.ค. 2556

#5 Post by yaikung »

เข้าไปแล้วทำอะไรต่อหรอครับ ลิงค์โหลดอยู่ตรงไหนอะ

tamx
Human
Human

Re: ด่วน !!! วิธีทำให้บอท OPK ใช้งานได้ (SVN r8627) 12 ก.ค. 2556

#6 Post by tamx »

เข้ามาติดความข่าวสารความเคลื่อนไหวของบอท OpenKore Support server tRO ได้นะครับ

อย่างน้อยๆในนั้นก็มีหนทางช่วยเพื่อนๆให้สามารถใช้งานบอทได้ โดยที่ไม่ต้องเสียเงิน ไม่ได้หลอกเอาเงินแม้แต่บาทเดียว

อย่าตกเป็นเครื่องมือหากินของพวกเลวๆที่ชอบหลอกลวงคนอื่น

Post Reply